மாமன்னர் புதியவரை நியமிக்க எந்தவொரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கும் ஆதரவு இல்லை என்கிறார் பிரதமர் முஹிடின் யாசின்

புதிய பிரதமராக நியமிக்கப்படுவதற்கு மாமன்னரிடன்  பெரும்பான்மை ஆதரவு இருப்பதை இப்போது வரை எந்த நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் நிரூபிக்கவில்லை என்று பிரதமர் டான் ஶ்ரீ முஹிடின் யாசின் தெரிவித்தார்.

பல சட்டமியற்றுபவர்கள் அவருக்கான ஆதரவை வாபஸ் பெற்ற பிறகு, பிரதமர் மற்றும் பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கத்தின் சட்டபூர்வமான தன்மையை கேள்விக்குள்ளாக்கிய பின்னர், தனது ராஜினாமாவை அனைவரும் விரும்புகின்றனர்  என்று பிரதமர் கூறினார்.

நான் அரசியலமைப்பிற்கு கட்டுப்படுகிறேன். இந்த அரசியல் நெருக்கடியை தீர்க்க கெளரவமானதை செய்வேன். எனினும், இப்போதைக்கு,  மாமன்னர் புதிய பிரதமரை நியமிக்க அனுமதிக்க மற்ற நாடாளுமன்ற  உறுப்பினர்களின் பெரும்பான்மையான ஆதரவை மக்களவையில் எந்த உறுப்பினரும் நிரூபிக்க முடியாது. நான் இப்போது ராஜினாமா செய்ய வேண்டும் என்றால், நான் மட்டும் பதவி விலக முடியாது. மத்திய அரசியலமைப்பின் படி, முழு அமைச்சரவையும் ராஜினாமா செய்ய வேண்டும்.

இதன் பொருள் பல அமைச்சரவை உறுப்பினர்களுடன் நாட்டை நிர்வகிக்கும் பெரிகாத்தான் அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடையும் என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 13) நேரடி ஒளிபரப்பில் கூறினார்.

தற்போது நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் யாருக்கும் பெரும்பான்மை ஆதரவு இல்லையென்றால், அரசியலமைப்பில் கூறப்பட்டுள்ளபடி ஒரு புதிய பிரதமரை நியமிக்க முடியாது என்று முஹிடின் கூறினார். ஒரு பிரதமரை நியமிக்க முடியாதபோது, ​​அமைச்சரவை உறுப்பினர்களையும், புதிய அரசாங்கத்தையும் உருவாக்க முடியாது என்று அவர் கூறினார்.

அரசியல் நெருக்கடி நீடித்தால் முஹிடின் தனது கவலையை எழுப்பினார். விரைவில் ஒரு புதிய அரசாங்கத்தை அமைக்க முடியாது. தேசிய தடுப்பூசி திட்டம் சீராக மற்றும் அட்டவணையின்படி தொடரும் என்பதை யார் உறுதி செய்வார்கள்?

வரவிருக்கும் இரண்டு மாதங்கள் முக்கியமானவை. அரசு திட்டமிட்டதை அட்டவணைப்படி செயல்படுத்த முடிந்தால், அக்டோபரில் நாங்கள் மந்தை நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை அடைவோம். முடிவில்லாத அரசியல் நெருக்கடியால் அது சீர்குலைந்தால், இலக்கை அடைய முடியாது. மக்களின் உயிருக்கு தொடர்ந்து ஆபத்து ஏற்படும் என்றார் பிரதமர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here