கோவிட் -19 ஆல் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் சமூக நலத்திட்ட உதவிகளுக்கு ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்குமாறு ரீனா ஹருன் அறிவுறுத்தல்

கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டு சமூக நலத் துறையின் உதவி தேவைப்படுபவர்கள் மாவட்ட சமூக நல அலுவலகத்திற்குச் செல்வதற்குப் பதிலாக ஆன்லைனில் விண்ணப்பிக்க ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள்.

பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ ரினா முகமட் ஹருன் ஆன்லைன் விண்ணப்பம் கடந்த ஆண்டு மார்ச் மாதம் துறையின் உதவி மேலாண்மை அமைப்பு மூலம் http://ebantuanjkm.jkm.gov.my என்ற இணையதளம் வழியாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது என்றார். இந்த வலைத்தளத்திக் அலுவலகங்கள் மூடப்பட்டாலும் கூட விண்ணப்பங்கள் சமர்ப்பிக்கலாம்.

தேவையான மற்றும் தகுதியானவர்களுக்கு மட்டுமே உதவி வழங்கப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக, பெறப்பட்ட விண்ணப்பங்களை துறை ஆய்வு செய்யும் என்று ரீனா கூறினார். தொலைபேசி  மூலம் சரிபார்ப்பதைத் தவிர, தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்எஸ்சி) அறிவுறுத்தியபடி, அவ்வப்போது நேருக்கு நேர் சந்திப்புகளும் நடத்தப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார். மீண்டும் விண்ணப்பிக்கவோ அல்லது சோதனை செயல்முறைக்கு செல்லவோ தேவையில்லை.

அதிகாரிகள் உதவியை நீட்டிக்க முந்தைய ஒப்புதல் மறுஆய்வு படிவங்களைப் பயன்படுத்துவார்கள். மரணம், வேறு மாவட்டத்திற்கு இடமாற்றம் மற்றும் தகுதித் தேவைகளில் ஏற்படும் மாற்றங்களின் சரியான தகவல்களின் அடிப்படையில் உதவி நிறுத்தப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

ரீனாவின் கூற்றுப்படி ஜூலை வரை மூத்த குடிமக்கள், மாற்றுத்திறனாளிகள் (PWD), நீண்டகாலமாக நோய்வாய்ப்பட்டவர்கள் மற்றும் PWD தொழிலாளர்களுக்கு 11 வகையான உதவித் திட்டங்கள் மூலம் தகுதியான 512,643 பெறுநர்களுக்கு RM1.5 பில்லியன் வழங்கப்பட்டது. சபா 63,641 தனிநபர்களுடன் அதிக எண்ணிக்கையிலான பெறுநர்களைப் பதிவு செய்துள்ளது. ஜோகூர் (52,567), சரவாக் (50,883), கிளந்தான் (46,752) மற்றும் சிலாங்கூர் (44,764).

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here