லங்காவியில் சுற்றுலா தொடங்கியதில் இருந்து முதல் கோவிட் தொற்று 3 வயது குழந்தைக்கு கண்டறியப்பட்டுள்ளது

லங்காவியில் செப்டம்பர் 16 அன்று  சுற்றுலா பயணிகளுக்கு அனுமதி வழங்கப்பட்டதில் இருந்து  முதல் கோவிட் -19 தொற்று மூன்று வயது குழந்தைக்கு கண்டறியப்பட்டுள்ளது. லங்காவி மாவட்ட சுகாதார அலுவலகத்தின் விசாரணைகளின் அடிப்படையில், குழந்தை மற்றும் பெற்றோர்கள் – நீலாய், நெகிரி செம்பிலான் ஆகிய மூன்று பேர் கொண்ட குடும்பம், கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமானம் மூலம் செப்டம்பர் 24 அன்று இரவு 7.30 மணியளவில் லங்காவிக்கு வந்ததாக கெடா சுகாதார இயக்குனர் டாக்டர் ஓத்மான் வாரிஜோ கூறினார்.

அடுத்த நாள் குழந்தைக்கு காய்ச்சல் இருப்பதாகவும், கோவிட் -19 நேர்மறை என உறுதிசெய்யப்படுவதற்கு முன்பு செப்டம்பர் 26 அன்று சிகிச்சைக்காக அனுப்பப்பட்டதாகவும் அவர் கூறினார். இன்றைய நிலவரப்படி, லங்காவியின் சுற்றுலாப் பயணிகளிடையே ஒரே ஒரு நேர்மறையான வழக்கு மட்டுமே பதிவாகியுள்ளது. மேலும் குடும்ப உறுப்பினர்கள் மற்றும் உள்ளூர் மக்களிடையே தொற்று இல்லை.

நோயாளிக்கு லேசான அறிகுறிகள் உள்ளன மற்றும் லங்காவி மாவட்ட சிஏசியின் (கோவிட் -19 மதிப்பீட்டு மையம்) கண்காணிப்பில் வைக்கப்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில் நெருங்கிய தொடர்புகள் எந்த அறிகுறிகளையும் காட்டவில்லை. மேலும் அனைவருக்கும் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

பெற்றோரைத் தவிர, ரிசார்ட் தீவைச் சேர்ந்த மூன்று உள்ளூர்வாசிகளும் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தையின் நெருங்கிய தொடர்புகள் இருப்பதைக் கண்டறிந்ததாக ஒத்மான் கூறினார்.

ஐந்து பேரும் ஸ்வைப் பரிசோதனைக்கு உட்படுத்தப்பட்டு, 10 நாட்களுக்கு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உத்தரவிடப்பட்டுள்ளனர். அனைத்து ஸ்வைப் சோதனைகளின் முடிவுகளும் எதிர்மறையாக வந்தன என்று அவர் கூறினார். லங்காவிக்குச் செல்வதற்கு முன்பு குழந்தைக்கு தொற்று ஏற்பட்டிருக்கலாம் என்றும் மேலும் விசாரணைகள் மற்றும் நெருங்கிய தொடர்பு தடமறிதல் நடந்து வருவதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here