கோவிட்-19 சுய பரிசோதனை கருவிகள்: உச்சவரம்பு விலை நிர்ணயம் தற்பொழுது இல்லை

கோவிட்-19 சுய-பரிசோதனை கருவிகளுக்கான புதிய உச்சவரம்பு விலையை நிர்ணயிக்கும் திட்டம் எதுவும் தற்போது இல்லை என்று டத்தோ ரோசோல் வாஹிட் கூறினார். ஏனென்றால் இன்னும் 17 மில்லியன் கிட்கள் கையிருப்பில் உள்ளன. மேலும் விலையை நிர்ணயிக்க சந்தை சக்திகளை நாங்கள் அனுமதிப்போம்.

நாங்கள் உச்சவரம்பு விலையை நிர்ணயித்தால், கையாளுதல்கள் நடக்கும் என்றும், சுய பரிசோதனைக் கருவிகள் லாபத்திற்காக அதிகபட்ச விலைக்கு விற்கப்படும் என்றும் நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம் என்று டத்தோ முகமட் சலீம் ஷெரீப்புக்கு (பிஎன்-ஜெம்போல்) பதிலளித்த உள்நாட்டு வர்த்தக மற்றும் நுகர்வோர் விவகார துணை அமைச்சர் இன்று மக்களவையில் கூறினார்.

அரசாங்கம் சுய-பரிசோதனை கருவிகளுக்கான அதிகபட்ச சில்லறை விலையை ஒரு யூனிட்டுக்கு RM19.90 ஆகவும், மொத்த விற்பனை விலை யூனிட்டுக்கு RM16 ஆகவும் செப்டம்பர் 5 முதல் அமலுக்கு வந்தது. முன்னதாக, மருத்துவ சாதன ஆணையத்திடம் இருந்து நிபந்தனை அனுமதி பெற்ற கோவிட்-19 சுய-பரிசோதனை கருவிகள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட கிளினிக்குகள் மற்றும் மருந்தகங்களில் சுமார் RM40க்கு விற்கப்பட்டன.

முகமது சலீம், கருவிகளின் உச்சவரம்பு விலையை RM19.90 ஆக நிர்ணயித்த அரசாங்கத்தின் முயற்சியைப் பாராட்டினார்.சுய பரிசோதனை கருவிகள் இப்போது RM4.90க்கு விற்கப்படுகின்றன பொது மக்களால் கிட்கள் பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுவதால், சப்ளையர்கள் மற்றும் இறக்குமதியாளர்கள் விலையை மேலும் குறைக்க முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், ஆன்லைனில் சுய-பரிசோதனை கருவிகளை வாங்கும் பொதுமக்களின் உறுப்பினர்களுக்கு, தங்கள் நிறுவனத்தின் பதிவைக் காண்பிக்கும் சப்ளையர்களிடமிருந்து அவ்வாறு செய்யுமாறு ரோசோல் நினைவூட்டினார்.

ஏமாற்றப்பட்டவர்கள் இது குறித்து அமைச்சகத்திடம் புகார் அளிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் வலியுறுத்தினார். ஆன்லைனில் வழங்கப்படும் சுய பரிசோதனை கருவிகளின் பெருக்கம் குறித்த முகமட் சலீமின் கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார். ஆன்லைனில் வழங்கப்படும் சில கருவிகள் அமைச்சகத்தால் அங்கீகரிக்கப்படவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here