பொந்தியான் அருகே படகு கவிழ்ந்ததில் 7 இந்தோனேசியர்களை காணவில்லை

பொந்தியான் கடற்பகுதியில் இன்று செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 18) அதிகாலை  படகு கவிழ்ந்ததில் ஏழு இந்தோனேசிய பிரஜைகள் காணவில்லை. இந்தோனேசியாவில் இருந்து சட்டவிரோதமாக குடியேறிகள் என நம்பப்படும் 13 பயணிகளை ஏற்றி வந்த படகு, நாட்டிற்குள் நுழைய முயன்றபோது பலத்த அலைகளால் தாக்கப்பட்டு கவிழ்ந்ததாக மலேசிய கடல்சார் அமலாக்க முகமை (எம்எம்இஏ) ஜோகூர் இயக்குநர் முதல் அட்மிரல் நூருல் ஹிசாம் ஜகாரியா தெரிவித்தார்.

காலை 10 மணியளவில் பொந்தியான் பெசாரில் இருந்து தென்மேற்கே 0.3 கடல் மைல் தொலைவில் உள்ளுர் மீன்பிடி படகு மூலம் கண்டுபிடிக்கப்பட்டு மீட்கப்பட்ட ஆறு இந்தோனேசியப் பேர் பற்றிய தகவல் எங்களுக்கு கிடைத்தது.

மீட்கப்பட்டவர்களின் தகவலின் அடிப்படையில், கேப்டன் உட்பட 13 பேர் படகில் இருந்தனர். குழு மலேசியாவிற்கு நுழைய முயன்றபோது படகு பலத்த அலைகளால் தாக்கப்பட்டது, மேலும் ஏழு பேரைக் காணவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

காணாமல் போனவர்களைத் தேடுவதற்கான தேடல் மற்றும் மீட்பு நடவடிக்கை (Ops Carilamat) செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 18) காலை 10.20 மணிக்கு செயல்படுத்தப்பட்டது என்றும்,Pangkalan Hadapan Carilamat team was set up at the Persatuan Nelayan Pontian jetty நூருல் ஹிசாம் கூறினார்.

எம்எம்இஏவின் AW139 ஹெலிகாப்டர் மற்றும் கிலாட் 12 படகு காணாமல் போனவர்களைத் தேடி சம்பவ இடத்திற்கு அனுப்பப்பட்டன. ஏஜென்சி அதன் மீட்புப் பணியை அதிகரிக்க மற்ற ஏஜென்சிகளிடமிருந்து  உதவியும் பெற்றுள்ளது என்றார். மீட்கப்பட்ட 6 பேரும் பொந்தியான் மருத்துவமனைக்கு சிகிச்சைக்காக கொண்டு வரப்பட்டுள்ளனர் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here