பட்ஜெட் 2021: ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு நிரந்தர பதவிகளை வழங்குங்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒரு வலுவான சுகாதார முறையை உறுதிப்படுத்த அதிகாரிகள் முடிந்தவரை பல ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு நிரந்தர பதவிகளை வழங்க வேண்டும்.

மலேசிய மெடிக்ஸ் இன்டர்நேஷனல் (எம்.எம்.ஐ), கோவிட் -19 தொற்றுநோய் எதிர்காலத்தில் ஒரு சிறந்த சுகாதார முறையைப் பெறுவதற்கு ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு நிரந்தர பதவிகளை வழங்குவதற்கான தூண்டுதலாக செயல்பட வேண்டும் என்றார்.

மருத்துவ பட்டதாரிகளின் பெருந்தன்மையை நிவர்த்தி செய்வதற்காக இந்த ஒப்பந்த திட்டம் நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு செயல்படுத்தப்பட்டது.

ஒப்பந்த மருத்துவர்களுக்கு நிரந்தர பதவிகளை வழங்குவது நாடு தழுவிய அளவில் சமமான சுகாதார சேவைகளை உறுதி செய்வதாகவும், வயதான தேசத்தின் கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்வதாகவும், சிறந்த நிபுணர்-மக்கள்தொகை விகிதத்தைப் பெறுவதாகவும் எம்.எம்.ஐ கூறினார்.

தற்போது, ​​10,000 மக்கள்தொகைக்கு 3.9 நிபுணர்கள் மட்டுமே உள்ளனர். என்று அது கூறியுள்ளது.

நல்ல எஸ்.கே.டி ( Sasaran Kerja Tahunan) சுகாதார பணியாளர்களுக்கான வருடாந்திர மதிப்பீட்டு கருவி) செயல்திறன் மற்றும் ஒரு குறிப்பிட்ட துறையில் பணிபுரியும் போதுமான அனுபவம் கொண்ட மருத்துவர்களுக்கு குறைந்தபட்சம் மூன்று வருட சேவைகள் தேவைப்படுவதால் ஒப்பந்தத் திட்டங்கள் சிறப்பு செயல்முறைக்கு ஒரு தடையாக இருப்பதாக எம்.எம்.ஐ கூறியது.

நிரந்தர பதவிகளை வகிக்கும் மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கு மட்டுமே அரசாங்கம் வழங்கும் ஆய்வு மானியமான Hadiah Latihan Persekutuan  (எச்.எல்.பி) க்கு ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் தகுதியற்றவர்களாவர்.

டாக்டர்கள் நிபுணத்துவத்தை மாற்றுவதற்கான மாற்று வழிமுறையாக இணையான பாதை திட்டங்களை வைத்திருந்தாலும், (மொத்த ஐந்தாண்டு) ஒப்பந்தத்தின் முடிவுக்கு முன்னர் ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகள் தங்கள் நிபுணத்துவ பயிற்சியை முடிக்க போதுமான நேரம் இல்லை என்று வியாழக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

ஜூலை 2020 நிலவரப்படி, ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகளில் 3.3% (19,909 பேரில் 665) மட்டுமே நிரந்தர பதவிகளை வழங்கியுள்ளதாக அது கூறியுள்ளது.

நிரந்தர பதவிகளுக்கு ஒப்பந்த மருத்துவ அதிகாரிகளை நியமிப்பது தொடர்பாக தெளிவான தேர்வு அளவுகோல்கள் இல்லை என்று அது கூறியுள்ளது.

2021 வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் அதிகமான மருத்துவ அதிகாரிகளுக்கான நிரந்தர பதவிகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பது குறித்து பரிசீலிக்குமாறு எம்.எம்.ஐ அரசாங்கத்திற்கு அழைப்பு விடுத்தது.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய் சுகாதாரப் பணியாளர்கள்  சுகாதார அமைப்பின் மிகப்பெரிய சொத்து என்பதை நமக்குக் காட்டியுள்ளது. எங்கள் ஒப்பந்த மருத்துவர்கள் ஏராளமானோர் நாட்டின் முன்னணி பணியாளர்களாக உள்ளனர். இது மக்களுக்கு மிகவும் தேவைப்படும் போது மற்றும் எங்கும் சுகாதார சேவைகளை வழங்குகிறது  என்று எம்.எம்.ஐ. கூறியுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here