டிபிகேஎல் பூங்காக்கள் மறு அறிவிப்பு வரும் வரை மூடப்படும்

கோலாலம்பூர்: கோலாலம்பூர் நகராண்மைக் கழகம் (டி.பி.கே.எல்) எல்லைக்குட்பட்ட அனைத்து பொது பூங்காக்கள் மற்றும் விளையாட்டு மைதானங்கள் இன்று (ஜனவரி 13) தொடங்கி  மூடப்பட்டு மறு அறிவிப்பு வரும்போது திறக்கப்படும்.

அரசாங்கத்தால் அறிவிக்கப்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவைக் கருத்தில் கொண்டு இந்த மூடல் இருப்பதாக டிபிகேஎல் அறிக்கை தெரிவித்துள்ளது.

மூடப்படும் சில பூங்காக்கள் தாமான் ரிம்பா கியாரா,  தாமான் பொட்டானிக் பெர்டானா மற்றும்  கெப்போங் தாமான்  மெட்ரோபாலிடென் ஆகியவை அடங்கும்.

தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் இஸ்மாயில் செவ்வாய்க்கிழமை (ஜன. 12) அறிவித்தபடி ஜாகிங் மற்றும் சைக்கிள் ஓட்டுதல் உள்ளிட்ட ஓய்வு நேர நடவடிக்கைகளுக்கு சில நெகிழ்வுத்தன்மை இருந்தபோதிலும் இந்த மூடல் வந்துள்ளது.

நெகிழ்வுத்தன்மை பொதுமக்களை ஜாக் அல்லது சுழற்சிக்கு அனுமதிக்கிறது. ஆனால் ஒரு குழுவில் இரண்டு பேருக்கு மட்டுமே இது வரையறுக்கப்படுகிறது.

டி.பி.கே.எல் கார்ப்பரேட் திட்டமிடல் இயக்குனர் கைருல் அஸ்மிர் அகமது, நகர மண்டபம் பூங்காக்களில் கூட்டம் அதிகமாக இருப்பதை விரும்பவில்லை.

எங்கள் முந்தைய அனுபவத்தின் அடிப்படையில், நாங்கள் பூங்காக்களை மீண்டும் திறக்கும் போது பலர் நிலையான இயக்க முறையை பின்பற்றத் தவறிவிட்டனர். இருப்பினும், ஜாகிங் நடவடிக்கைகள் பூங்காவிற்கு வெளியேயும் சுற்றிலும் இன்னும் அனுமதிக்கப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு மே மாதம், பார்வையாளர்கள் பிக்னிக் வைத்திருத்தல் மற்றும் குழந்தைகளின் விளையாட்டு மைதானத் தொகுப்புகளைப் பயன்படுத்துதல் உள்ளிட்ட விதிகள் மற்றும் கோவிட் -19 எஸ்ஓபி ஆகியவற்றை மீறியதால் தாமான் தாசிக் தித்திவங்சா மூட வேண்டியிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here