அதிக மின்சார கட்டணம் உபயோகப்படுத்தும் மின்சாதனங்களை பொருத்தது

கோலாலம்பூர்: அதிக மின்சார கட்டணங்களுக்கு வெப்பம் மற்றும் குளிரூட்டும் செயல்பாடுகளைக் கொண்ட நீர் சுத்திகரிப்புகள் ஒரு முக்கிய காரணம் என்று சிலாங்கூர் டி.என்.பி. தெளிவுப்படுத்தியுள்ளது.

குளிர்சாதன பெட்டிகள், ஏர் கண்டிஷனர்கள் மற்றும் நீர் சுத்திகரிப்பாளர்கள் போன்ற குளிரூட்டும் அமைப்புகளைக் கொண்ட மின் சாதனங்கள் நிலையான வெப்பநிலையை பராமரிக்க நிறைய மின்சாரத்தை பயன்படுத்துகின்றன என்று அதன்  retail தலைவர் இஸ்மாயில் லதிஃபி தெஹ் தெரிவித்தார்.

வெப்பமான காலநிலையின் போது,  இயந்திரங்கள் நிலையான வெப்பநிலையை பராமரிக்க அதிக சக்தியைப் பயன்படுத்தும். எனவே  ஏசி (குளிர்சாதனம்) எப்பொழுதும் உபயோகத்தில் இருந்தால்  வெப்பநிலையை பராமரிக்க அதிக மின் ஆற்றல் நுகர்வு தேவைப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

ஏர் கண்டிஷனர்களின் மின் நுகர்வு குறைக்க, டைமர் செயல்பாட்டைப் பயன்படுத்தவும், வெப்பநிலையை 24 முதல் 26. C ஆகவும் அமைக்குமாறு இஸ்மாயில் லதிஃபி நுகர்வோருக்கு அறிவுறுத்தினார். டைமரைப் பயன்படுத்த நுகர்வோர் ஊக்குவிக்கப்படுகிறார்கள்.

இதனால் அதிகாலை அல்லது அதிகாலை 2 மணி முதல் அறை குளிர்ச்சியடையும் போது ஏர் கண்டிஷனர் அணைக்கப்படும். அதன்பிறகு, குளிர்ச்சியான வெப்பநிலையை பராமரிக்க விசிறியை இயக்கவும் என்று அவர் கூறினார்.

நுகர்வோர் தங்கள் ஏர் கண்டிஷனர் அலகுகளை தவறாமல் சர்வீஸ் செய்யுமாறு கேட்டுக்கொண்டார். எனவே இது திறமையாகவும் பொருளாதார ரீதியாகவும் செயல்பட முடியும்.

ஏர் கண்டிஷனர்களைப் பயன்படுத்துவதில்லை என்று நுகர்வோரிடமிருந்து எனக்கு புகார்கள் வந்துள்ளன, ஆனால் அவற்றின் மின்சார பில் கணிசமாக அதிகரித்துள்ளது. மற்ற மின் சாதனங்களும் மின்சாரத்தை பயன்படுத்துகின்றன என்பதை அவர்கள் மறந்து விடுகிறார்கள்  என்று அவர் மேலும் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here