இனரீதியாகப் பிரிக்கப்பட்ட விளையாட்டுகளுக்காக பள்ளி முதல்வர் மன்னிப்பு கோரினார்

ஜோகூர் பாரு: பத்து பஹாட்டில் உள்ள ஒரு பள்ளி, அதன் மாணவர்களின் இனம் மற்றும் பாலினத்தின் அடிப்படையில் இணை பாடத்திட்ட நடவடிக்கைகளை பிரித்த தவறுக்கு மன்னிப்பு கோரியுள்ளது.

SMK Dato Bentara Luar  முதல்வர் அப்துல் ரசாக் ஹமீத் பள்ளியின் முகநூல் பக்கத்தில் மன்னிப்பு கோரினார். இந்த கொள்கை நோக்கம் கொண்டதாக இல்லை என்று கூறினார். பகிர்வுக்கு முன்னர் இணை பாடத்திட்ட நடவடிக்கைகளை பதிவு செய்வது தொடர்பான அறிவிப்பில் கூறப்பட்ட தகவல்களை பள்ளி கவனிக்கவில்லை என்று அப்துல் ரசாக் கூறினார்.

கல்வி அமைச்சின் கொள்கைகளையும் அறிவுறுத்தல்களையும் பள்ளி ஆதரிப்பதால் எந்தவொரு இனப் பிரச்சினையையும் தொடுவது எங்கள் நோக்கமல்ல என்று அவர் மேலும் கூறினார். முழுமையான தன்மை இல்லாததால் சுற்றறிக்கை பள்ளியின்  தவறு என்று அப்துல் ரசாக் கூறினார்.

நாங்கள் மன்னிப்பு கேட்க விரும்புகிறோம், அத்தகைய தவறை மீண்டும் செய்ய மாட்டோம் என்று உறுதியளிக்கிறோம். எனவே, அதற்கேற்ப தேவையான மேம்பாடுகளையும் திருத்தங்களையும் செய்துள்ளோம் என்றார்.

மன்னிப்பு சனிக்கிழமை (ஏப்ரல் 17) பிற்பகல் 2.07 மணிக்கு வெளியிடப்பட்டது, மேலும் பள்ளியின் ஆரம்ப அறிவிப்பைத் தொடர்ந்து ஒரு தேசிய சலசலப்பு ஏற்பட்டது. இது ஒரு நாள் முன்னதாக வெளிச்சத்திற்கு வந்ததிலிருந்து சமூக ஊடகங்களில் சுற்றுகளை உருவாக்கியது.

இதற்கு முன்னர், அப்துல் ரசாக் மாணவர்களுக்கு விளையாட்டு வசதிகள் இல்லாததாலும், “விளையாட்டுகளில் ஆர்வம் இல்லாத மலாய் மாணவர்களை பல்வேறு கிளப்புகளில் சேர ஈர்ப்பதாலும்” வரம்புகள் இருந்தன என்று கூறப்பட்டது.

ஆரம்ப அறிவிப்பில் கால்பந்து மற்றும் sepak takraw  மலாய் ஆண் மாணவர்களுக்கு மட்டுமே திறந்திருக்கும். நெட்பால் பெண் மலாய் பெண் மாணவர்களுக்கு மட்டுமே திறந்திருக்கும். அதே நேரத்தில் கூடைப்பந்து மற்றும் பிங் பாங் ஆகியவை சீன ஆண் மற்றும் பெண் மாணவர்களுக்கு மட்டுமே திறந்திருக்கும்.

ஹேண்ட்பால், செஸ், petanque, கைப்பந்து மற்றும் பூப்பந்து போன்ற பிற விளையாட்டுகள் அனைவருக்கும் திறந்திருக்கும் போது, ​​தங்குமிடங்களில் தங்கியிருக்கும் மாணவர்கள் மட்டுமே ஹாக்கியில் பங்கேற்க முடியும் என்றும் அது கூறியுள்ளது.

முன்னதாக, துணை கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் மஹ் ஹாங் சூன், மாணவர்களின் இனம் மற்றும் பாலினத்தின் அடிப்படையில் சில விளையாட்டு மற்றும் செயல்பாடுகளை மட்டுப்படுத்தும் பள்ளியின் நடவடிக்கை அமைச்சின் அபிலாஷைகளுக்கு ஏற்ப இல்லை என்று கூறினார்.

அவர் இந்த சம்பவத்தை “one-off case” என்று குறிப்பிட்டார், மேலும் அறிவிப்பை திருத்துவதற்கு பள்ளிக்கு தெரிவிக்க ஜோகூர் கல்வித் துறையைத் தொடர்பு கொண்டதாகவும் கூறினார். பின்னர் பள்ளி இனம் மற்றும் பாலின வரம்புகள் இல்லாமல் புதிய அறிவிப்பை அப்பள்ளி வெளியிட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here