முழு எம்சிஓ காலகட்டத்தில் சில துறைகள் அவசியம் இயங்க வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கின்றன

பெட்டாலிங் ஜெயா: சில துறைகளில் உள்ள தொழிற்சாலைகள் இயங்க  அனுமதிப்பதைத் தவிர வேறு வழியில்லை என்று இரண்டு மருத்துவர்கள் கருத்துரைத்துள்ளனர். மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் (எம்.எம்.ஏ) தலைவர் டாக்டர் சுப்பிரமணியம் முனியாண்டி, உணவு மற்றும் பானம் போன்ற அத்தியாவசிய சேவைகளுக்கும், சுகாதாரத்துக்கும் பிற துறைகளின் ஆதரவு தேவைப்படுவதால் கடுமையான எம்சிஓ சாத்தியமில்லை என்று கூறினார்.

18 வெவ்வேறு துறைகளில் உற்பத்தி தொழிற்சாலைகளின் செயல்பாடுகளைத் தொடர அனுமதித்ததற்காக அரசாங்கத்திற்கு எதிரான பின்னடைவின் வெளிச்சத்தில் அவரது கருத்துக்கள் வந்துள்ளன. பல சமூக ஊடக பயனர்கள் வரையறைகள் மிகவும் விரிவானவை என்றும் நிறுவனங்கள் ஓட்டைகளை துஷ்பிரயோகம் செய்யலாம் என்றும் கூறினர். இதன் காரணமாக, தற்போதைய “முழு எம்சிஓ” MCO 1.0 இன் போது கண்டிப்பாக இருக்காது என்று அவர்கள் கூறினர்.

துரதிர்ஷ்டவசமாக , கோவிட்-19 சோதனை முடிவுகள் வெளிவர அதிக நாட்கள் எடுத்தன. மேலும் தொடர்புத் தடமறிதல் மற்றும் சோதனை ஆகியவை மெதுவாக இருந்தன. “இதைப் பொறுத்தவரை, சில துறைகளுக்கு நடவடிக்கைகளை கட்டுப்படுத்துவது அவசியம் என்று தோன்றுகிறது.

PSM இன் டாக்டர் மைக்கேல் ஜெயக்குமார் ஒப்புக் கொண்டார், சில தொழிற்சாலைகள் மற்றும் வணிகங்கள் பொருளாதார நிலைத்தன்மைக்கு திறந்திருக்க வேண்டும் என்று கூறினார். தொழிற்சாலை தொற்று  மற்றும் சம்பந்தப்பட்ட துறைகள் மற்றும் பகுதிகள் குறித்த விரிவான அரசாங்க தகவல்கள் இன்னும் தெளிவாக இல்லை என்று நுரையீரல் நிபுணரான ஜெயகுமார் கூறினார்.

சில துறைகள் பொருளாதாரத்திற்காக இயங்க வேண்டிய நிலையில் இருக்க வேண்டும் என்றாலும், இந்த தொழிற்சாலைகளில் பணிபுரியும் சட்டபூர்வமான வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களுடன் அடிக்கடி தொடர்பு கொள்ளும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களுக்கு சிகிச்சையளிப்பதே பிரச்சினை என்று அவர் கூறினார்.

இது ஒரு பெரிய பிரச்சினை, வெளிநாட்டவர்களுக்கு எதிரான இந்த அடக்குமுறை நிலைப்பாட்டை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். அவர்கள் முன்வர எந்த ஊக்கமும் இல்லை, என்று அவர் கூறினார். பூட்டப்பட்ட காலத்தில் ஆவணமற்ற வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை சுற்றி வளைக்கும் குடிநுழைவுத் துறையின் நோக்கத்தை அவர் குறிப்பிடுகிறார்.

தொழிற்சாலைகள் மற்றும் பணியிடங்களில் கோவிட் -19 தொற்று நீண்டகாலமாக ஏற்பட்ட கூர்முனைகளுடன் இது தொடர்புபட்டுள்ளது என்றும், சோதனைகளின் போது அவர்களை குறிவைப்பது தவறு என்றும் ஜெயக்குமார் கூறினார். இந்த சிக்கலை அரசாங்கத்தால் தீர்க்க முடிந்தால், அது ஒரு பெரிய Achilles heel  மலேசியா எங்கள் கோவிட் -19 கட்டுப்பாட்டிற்கு கொண்டு வரமுடியும். தற்போதைய இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (MCO3.0) காலத்தில் 18 உற்பத்தித் துறைகள் செயல்பட அரசாங்கம் அனுமதித்துள்ளது.

60% தொழிலாளர் திறனுடன் அனுமதிக்கப்பட்ட துறைகளில் விண்வெளி (பராமரிப்பு, பழுது மற்றும் பழுதுபார்ப்பு உட்பட), உணவு மற்றும் பானம், பேக்கேஜிங் மற்றும் அச்சிடும் பொருட்கள், தனிப்பட்ட பராமரிப்பு பொருட்கள் மற்றும் துப்புரவு பொருட்கள், சுகாதார மற்றும் மருத்துவ பராமரிப்பு (உணவு நிரப்புதல் உட்பட), தனிப்பட்ட பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் (ரப்பர் உட்பட) கையுறைகள் மற்றும் தீ பாதுகாப்பு உபகரணங்கள்).

மருத்துவ உபகரணங்கள் கூறுகள், மின் மற்றும் மின்னணுவியல் (ஈ & இ), எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு (பெட்ரோ கெமிக்கல் மற்றும் பெட்ரோ கெமிக்கல் தயாரிப்புகள் உட்பட), ரசாயன பொருட்கள், இயந்திரங்கள் மற்றும் உபகரணங்கள், பிபிஇ மட்டுமே உற்பத்தி செய்வதற்கான ஜவுளி, மற்றும் உற்பத்தி, வடிகட்டுதல், சேமிப்பு, வழங்கல் மற்றும் விநியோகம் எரிபொருள்கள் மற்றும் மசகு எண்ணெய். வாகன (வாகனங்கள் மற்றும் உபரி பாகங்கள்), இரும்பு மற்றும் எஃகு, சிமென்ட், கண்ணாடி மற்றும் மட்பாண்டங்கள் ஆகியவை 10% பணியாளர்களுடன் அனுமதிக்கப்பட்ட துறைகளாகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here