மலேசியா உள்ளிட்ட 96 நாடுகளைச் சேர்ந்தவர்களுக்கு திங்கட்கிழமை முதல் இந்தியாவில் தனிமைப்படுத்தல் இல்லாத வருகை

கோலாலம்பூர்: மலேசியர்கள் உட்பட முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட வெளிநாட்டினருக்கு திங்கட்கிழமை முதல் இந்தியா வந்தவுடன் தனிமைப்படுத்தல் தேவையில்லை. மலேசியாவுக்கான இந்திய உயர் ஸ்தானிகர் பி.என். ரெட்டி, இந்தியாவுக்குப் பயணிப்பவர்கள், புறப்படுவதற்கு 72 மணி நேரத்திற்கு முன், அவர்களது சொந்த நாட்டில் கோவிட்-19 பரிசோதனை செய்து கொள்ள வேண்டும் என்றார்.

குறைந்த ஆபத்துள்ள நாடுகளில் இருந்து வரும் பயணிகள் தங்கள் இலக்கு விமான நிலையத்தை விட்டு வெளியேற அனுமதிக்கப்படுவார்கள் மற்றும் வந்தவுடன் 14 நாட்களுக்கு அவர்களின் உடல்நிலையை சுயமாக கண்காணித்து  SOP களைப் பின்பற்ற வேண்டும்.

சுற்றுலாத் துறையை புத்துணர்ச்சி செய்ய உதவும் வகையில், நாட்டிற்கு வரும் முதல் 500,000 வெளிநாட்டு பார்வையாளர்களுக்கு இந்திய அரசாங்கம் இலவச சுற்றுலா விசாக்களை வழங்கும் என்று வெள்ளியன்று இங்கு நடைபெற்ற இந்திய சுற்றுலா மேம்பாட்டு நிகழ்வில் கலந்து கொண்ட  ரெட்டி கூறினார்.

கோலாலம்பூரில் உள்ள IVS குளோபல் இந்தியா விசா மையம் திங்கள்கிழமை முதல் மீண்டும் திறக்கப்படும் என்றும், கடந்த மூன்று வாரங்களில் இந்திய விசாக்களுக்கு விண்ணப்பிக்க மலேசியர்கள் காட்டிய ஆர்வம் 150% வரை அதிகரித்திருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

ரெட்டியின் கூற்றுப்படி, இன்றுவரை, தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை பரஸ்பரம் அங்கீகரிப்பதற்காக 96 நாடுகள் இந்தியாவுடன் ஒப்பந்தங்களைக் கொண்டுள்ளன. மேலும் இந்த விஷயத்தில் மலேசியாவிடம் இருந்து நேர்மறையான கருத்துக்காக இந்திய அரசாங்கம் இன்னும் காத்திருக்கிறது.

மலேசிய அரசாங்கத்தின் வயது வந்தோரில் (பெரியவர்கள்) 95% பேருக்கு தடுப்பூசி போட்டதற்கு அவர் வாழ்த்து தெரிவித்தார். நாட்டின் எல்லைகள் வெளிநாட்டினருக்கு ஜனவரி 1 ஆம் தேதிக்குள் திறக்கப்படும் என்ற தேசிய மீட்பு கவுன்சில் தலைவர் முஹிடின் யாசினின் திட்டத்தையும் ரெட்டி வரவேற்றார்.

கோவிட்-19க்கு முந்தைய நாட்களில் சுமார் 700,000 இந்தியர்கள் மலேசியாவிற்கு வருகை தந்துள்ளனர். மலேசியாவிற்கு உள்வரும் முதல் 10 சுற்றுலாப் பயணிகளில் எங்கள் நாட்டினர் முதல் ஐந்து  செலவழிப்பாளர்களில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here