மைகார்ட் தொலைந்து போனது தொடர்பில் பொய் புகார் – 68 பேரிடம் போலீசார் விசாரணை

இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் நவம்பர் 21 வரை தேசிய பதிவுத் துறையால் அபராதம் விதிக்கப்படுவதைத் தவிர்ப்பதற்காக, தங்கள் அடையாள அட்டை (MyKad) தொலைந்து போனது தொடர்பாக போலி போலீஸ் புகார்களை பதிவு செய்ததற்காக மொத்தம் 68 நபர்கள் விசாரணைக்கு உட்படுத்தப்பட்டனர்.

முதல்முறை  மைகார்ட் தொலைப்பவர்களுக்கு RM100, இரண்டாவது முறை RM300 மற்றும் மூன்றாவது முறை RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்படும். 18 முதல் 60 வயதுக்குட்பட்ட அனைத்து நபர்களும் செந்தூல் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் (IPD) தவறான அறிக்கைகளை பதிவு செய்ததாகவும், அவர்கள் கொள்ளை மற்றும் திருட்டுக்கு பலியானதாகக் கூறினர் என்றும் செந்தூல் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைவர் ACP Beh Eng Lai கூறினார்.

அடுத்தடுத்து நடத்தப்பட்ட விசாரணைகளில், பெரும்பாலான சம்பவங்கள் வெறும் கட்டுக்கதை என்றும், MyKads இன் இழப்பு அவர்களின் சொந்த அலட்சியத்தால் ஏற்பட்டது என்றும் அவர் கூறினார். போலீசார் மொத்தம் 68 புலனாய்வு ஆவணங்களைத் திறந்துள்ளனர். அதில் 59 பேர் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளனர். மேலும் ஒன்பது பேர் இன்னும் குற்றவியல் சட்டத்தின் 182 வது பிரிவின் கீழ் தவறான அறிக்கைகளை வழங்கியதற்காக விசாரிக்கப்படுகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

போலீசார் இந்த விஷயத்தை தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறார்கள், ஏனென்றால் பொய்யான அறிக்கைகளை வெளியிடும் பொறுப்பற்ற நபர்கள் விசாரணை அதிகாரிகளின் நேரத்தையும் சக்தியையும் வீணடிப்பார்கள் மற்றும் இல்லாத வழக்குகளை விசாரிக்க அரசாங்கப் பணத்தை வீணடிப்பார்கள் என்று அவர் இங்கே செந்துல் IPD இல் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சட்டத்தை கடைபிடிக்குமாறு பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்திய Beh, தவறு செய்பவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றும் கூறினார். இந்த வழக்குகள் தொடர்பான தகவல்களுக்கு பொதுமக்கள் செந்தூல் IPD செயல்பாட்டு அறையை 03-40482206 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு அவர் கேட்டுக் கொண்டார். –

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here