24 மணி நேரத்தில் சையத் சாதிக் ஜாமீனுக்காக 715,573 வெள்ளி திரட்டப்பட்டது

தன்னுடைய ஜாமீனுக்காக நிதி வழங்கிய  9,836 பேரில் 100 வெள்ளியை வழங்கிய ஒரு பெரியவர் (மாமா) செயல் தன்னை மிகவும் நெகிழ செய்ததாக முன்னாள் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டுத் துறை அமைச்சரான சையத் சாதிக் அப்துல் ரஹ்மான் தெரிவித்தார்.

ஒரு முகநூல் பதிவில், சையத் சாதிக் தனது ஜாமீன் தொகைக்கு போதுமான பணத்தை திரட்டியதால் அக்கணக்கை மூடிவிட்டதாக கூறினார். சையத் சாதிக்கு நேற்று இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளின் பேரில் RM330,00 ஜாமீன் வழங்கப்பட்டது.

அவர் அந்த தொகையை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாக திரட்ட முடிந்தது. 24 மணி நேரத்திற்குள் RM715,573 வசூலித்தார். அவர் தனது அலுவலகத்தில் ஒருவரை சந்தித்ததை நினைவு கூர்ந்தார். மேலும் அந்த பெரியவர் தன்னிடம் உதவி கேட்க வந்ததாக கருதினேன்.

அவர் எனக்கு RM100 பங்களிக்க விரும்பினார். நான் அழுவது போல் உணர்ந்தேன், என்றார். “இது போன்ற தருணங்களில் நான் ஏன் அரசியலில் சேர்ந்தேன் என்பது எனக்கு நினைவுக்கு வருகிறது.” சையத் சாதிக் கூறுகையில் தான் பதவிக்காகவோ அல்லது பணத்திற்காகவோ அரசியலுக்கு வரவில்லை. மாறாக ஒரு சிறந்த மலேசியாவைக் கட்டியெழுப்ப வேண்டும் என்றார்.

தனது நிதி திரட்டலுக்கு பங்களித்த அனைவருக்கும் நன்றி தெரிவித்த அவர், நாட்டிற்கு “என்றென்றும் கடன்பட்டவர்” என்றும், என் மீது அழுத்தம் கொடுப்பவர்களுக்கு எதிராக தொடர்ந்து போராடுவேன் என்றும் கூறினார். அச்சுறுத்தல்களோ மிரட்டல்களோ நான் பயப்பட மாட்டேன்.  மக்களுக்காக  நான் இங்கே இருக்கிறேன். என் வீழ்ச்சியும் எழுச்சியும் மக்களின் கைகளில் உள்ளது.

பெர்சத்து இளைஞர்களைச் சேர்ந்த மொத்தம் RM1.12 மில்லியனை முறைகேடாகப் பயன்படுத்தியதாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்கு நேற்று சையத் சாதிக் அமர்வு நீதிமன்றத்தில் குற்றவாளி அல்ல என்று மறுத்து விசாரணை கோரினார்

மொத்தத்தில், 2018 பொதுத் தேர்தலுக்கான கட்சி நிதிகள் RM120,000 என்றும், மற்றொரு RM1 மில்லியன் தலைமைத்துவத்தின் அனுமதியின்றி திரும்பப் பெறப்பட்டதாகவும் கூறப்படுகிறது. அவர் நேற்று தனது ஜாமீனில் 80,000 வெள்ளியை செலுத்தியுள்ளார். மீதமுள்ள RM250,000 ஐ செவ்வாய்க்கிழமைக்குள் தீர்க்க வேண்டும். ஜாமீன் தொகை மற்றும் அவரது சட்ட கட்டணங்களுக்காக அவர் நேற்று இரவு நிதி திரட்டத் தொடங்கினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here