வீட்டுப் பணிப்பெண்களை வெளிநாட்டிலிருந்து தருவிக்கும் துறையை மீண்டும் திறவுங்கள், சிகாம்புட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வேண்டுகோள்

கோலாலம்பூர், அக்டோபர் 29 :

வீட்டுப் பணிப்பெண்களை வெளிநாட்டிலிருந்து தருவிக்கும் துறையை மீண்டும் திறக்குமாறு யோஹ் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளார், ஏனெனில் இது சிறு குழந்தைகளுடன் பணிபுரியும் குடும்பங்களை பாதித்துள்ளது என்கிறார்.

முன்னாள் துணை அமைச்சரும் சிகாம்புட் நாடாளுமன்ற உறுப்பினருமான யோஹ் இது பற்றிக் கூறுகையில், வீட்டு உதவியாளர்களுக்கான பல ஒப்பந்தங்கள் இந்தக் காலக்கட்டத்தில் முடிவடைந்துவிட்டதாகவும், எல்லைகள் மூடப்பட்டு, கட்டணங்கள் உயர்ந்துவிட்டதால் முதலாளிகளால் மாற்றீட்டு வழியை கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்காலங்களின்போது இந்த துறை தங்களது செயல்பாடுகளைத் தக்கவைக்க முடியாததால், வீட்டுப் பணியாளர்களுக்கான ஆட்சேர்ப்பு முகவர் நிறுவனங்களை இது கடுமையாக பாதித்துள்ளது என்று முன்னாள் துணை பெண்கள், குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

மலேசிய தேசிய வேலைவாய்ப்பு முகவர் சங்கத்தின் தரவை மேற்கோள் காட்டி, சுமார் 20,000 குடும்பங்கள் எல்லைகள் மீண்டும் திறக்கப்படுவதற்கும் புதிய வீட்டு உதவியாளர்களை மலேசியாவிற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்படுவதற்கும் காத்திருப்பதாக யோஹ் கூறினார்.

“தடுப்பூசி, சோதனை மற்றும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நெறிமுறைகளுக்கு உட்பட்டு புதிய வீட்டு உதவியாளர்களை மலேசியாவிற்குள் நுழைய அனுமதிப்பதன் மூலம், இந்தத் துறையை விரைவாகவும் பாதுகாப்பாகவும் மீண்டும் திறப்பதற்கு வீட்டு முதலாளிகளுக்கு உதவுமாறு மத்திய அரசை நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன்,” என்று அவர் கூறினார்.

அனுப்புநர் நாடுகளுடன் நிலுவையில் உள்ள புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்களில் (MoU) உள்ள சிக்கல்களைத் தீர்க்கவும், புதிய வீட்டு உதவியாளர்களுக்காகக் காத்திருக்கும் குடும்பங்களின் நீண்ட வரிசையைக் குறைப்பதற்கும் விரைவான பயன்பாட்டு முறையை வழங்கவும் அவர் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தினார்.

“இந்த அணுகுமுறை அரசாங்கத்திற்கான லெவி வசூல் மற்றும் வருமானத்திற்கு உதவும் என்றும் வீட்டு உதவியாளர்களின் சட்டவிரோத விநியோகம் அல்லது கடத்தல்களையும் இது நிறுத்தும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here