சித்தி பைனுன் அஹ்மட் ரசாலியின் கடப்பிதழை தற்காலிகமாக விடுவிக்க நீதிமன்றம் அனுமதி

பிலிப்பைன்ஸில் தன்னார்வத் தொண்டு நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொள்வதற்காக, பறிமுதல் செய்யப்பட்ட கடவுச்சீட்டை தற்காலிகமாக விடுவிப்பதற்காக Rumah Bonda welfare home நிறுவனர் சித்தி பைனுன் அஹ்மட் ரசாலி  விண்ணப்பத்தை செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று அனுமதித்தது.

சித்தி பைனுன் மற்றும் துணை அரசு வழக்கறிஞர் சில்பினாஸ் அப்பாஸ் சார்பில் ஆஜரான வழக்கறிஞர் ஃபர்ஹான் மரூஃப் ஆகியோரின் சமர்ப்பிப்புகளைக் கேட்ட நீதிபதி இஸ்ரலிசம் சனுசி இன்று முதல் பிப்ரவரி 11 வரை தற்காலிக விடுதலை அளித்தார்.

நீதிமன்றம் மதிப்பிடும் முதல் விஷயம், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தப்பி ஓடுவதற்கான அடிப்படை உள்ளதா என்பதுதான். விண்ணப்பதாரருக்கு (Siti Bainun) தப்பிச் செல்வதில் எந்த ஆபத்தும் இல்லை என்றும், பதிவின் அடிப்படையில் விண்ணப்பதாரர் நீதிமன்றத்தில் ஆஜராகத் தவறுவதில்லை என்றும் அவருக்கு எப்போதும் ஒத்துழைப்பை வழங்குவார் என்றும் நான் கருதுகிறேன்.

பாதுகாப்பு மற்றும் அரசு தரப்பு வாதங்களை பரிசீலித்த பிறகு, இன்று முதல் பாஸ்போர்ட்டை தற்காலிகமாக வெளியிட நீதிமன்றம் அனுமதித்தது மற்றும் விண்ணப்பதாரர் பிப்ரவரி 11 க்குள் அல்லது அதற்கு முன் நீதிமன்றத்திற்கு திருப்பி ஒப்படைக்கா வேண்டும். மேலும் RM17,000 இன் முந்தைய ஜாமீன் தொகையில் அதிகரிக்கப்பட்டு RM20,000 என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, பிப்ரவரி 3 முதல் 9 வரை சமூக மேம்பாட்டுத் திட்டத்தில் கலந்து கொள்ள விண்ணப்பதாரர் பிலிப்பைன்ஸில் உள்ள செபு மதீனா மசூதியில் இருந்து ஜனவரி 3 அன்று அழைப்புக் கடிதத்தைப் பெற்றதாக ஃபர்ஹான் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்.

விண்ணப்பதாரர் 2014 முதல் இந்த திட்டத்தில் பங்கேற்றுள்ளார், மேலும் கோவிட் -19 தொற்றுநோய் நாட்டைத் தாக்குவதற்கு முன்பு ஒவ்வொரு ஆண்டும் ரமலான் முதல் வாரத்தில் அவர் அங்கு செல்வார். அவரது வழக்கின் விசாரணை ரமலான் தொடக்கத்தில் தொடங்கும் என்பதால், விண்ணப்பதாரர் வழக்கத்தை விட முன்னதாக நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொள்ள விரும்புகிறார்.

மலேசியாவில் உள்ள தனிநபர்களிடமிருந்து நன்கொடைப் பணத்தை நிர்வகிக்க அவள் இருக்க வேண்டும். பணப் பரிமாற்றம் மூலம் பணத்தை ஒப்படைக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். ஆனால் பெறுநர் பணத்தைப் பெறுவதை உறுதிப்படுத்த விண்ணப்பதாரர் இருக்க வேண்டும் என்று ஃபர்ஹான் கூறினார்.

ஜனவரி 3 ஆம் தேதி விண்ணப்பதாரருக்கு அழைப்புக் கடிதம் கிடைத்தாலும், நேற்று மதியம் ஏன் விண்ணப்பம் தாக்கல் செய்யப்பட்டது என்று நீதிபதி இஸ்ரலிசாம் வினவியபோது, ​​கடிதத்தின் உள்ளடக்கத்தில் சில தவறுகள் இருப்பதாகவும், தனது வாடிக்கையாளர் புதன்கிழமை புதுப்பிக்கப்பட்ட கடிதத்தைப் பெற்றதாகவும் ஃபர்ஹான் கூறினார்.

ஃபர்ஹான் மேலும் கூறுகையில், தனது வாடிக்கையாளருக்கு தனது குடும்பம், வணிகம் மற்றும் மலேசியாவில் வேலை இருப்பதால் தப்பி செல்வதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை.

இதற்கிடையில், சிட்டி பைனுன் அழைப்பிதழை முன்னதாகவே பெற்றிருந்தாலும், கடைசி நிமிடத்தில் விண்ணப்பம் தாக்கல் செய்யப்பட்டதால், விண்ணப்பதாரர் சீனப் புத்தாண்டைக் கொண்டாடும் வாய்ப்பைப் பயன்படுத்திக் கொண்டார் என்பதைக் காட்டுகிறது.

கடிதத்தில் திட்டத்தின் உண்மையான தேதி மற்றும் பயணத் திட்டம் குறிப்பிடப்படவில்லை. எனவே, விண்ணப்பதாரர் பயன்படுத்திக் கொள்வார் என்று நாங்கள் கவலைப்படுகிறோம் என்று அவர் கூறினார்

வழக்கின் விசாரணைக்கான தேதி நெருங்கி வருவதாகவும், பிலிப்பைன்ஸில் அதிகரித்து வரும் கோவிட்-19 வழக்குகளைப் பார்க்கும்போது, ​​இது சிட்டி பைனுனை ஆபத்தில் ஆழ்த்தக்கூடும் என்றும் அவர் வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டால் விசாரணையை பாதிக்கலாம் என்றும் ஜில்ஃபினாஸ் கூறினார்.

30 வயதான Siti Bainun, கடந்த ஆண்டு பிப்ரவரி மற்றும் ஜூன் மாதங்களுக்கு இடையில் இங்குள்ள Wangsa Maju இல் உள்ள ஒரு காண்டோமினியம் பிரிவில் 13 வயது டவுன் சிண்ட்ரோம் சிறுமியை அலட்சியப்படுத்திய மற்றும் துஷ்பிரயோகம் செய்ததாக இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளை ஒப்புக்கொண்டார்.

குழந்தைகள் சட்டம் 2001 இன் பிரிவு 31(1)(a) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, அதிகபட்சமாக RM50,000 அபராதம் அல்லது 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் வழங்குகிறது.

விசாரணைக்கு மார்ச் 30 முதல் 15 நாட்களுக்கு நீதிமன்றம் ஒதுக்கியுள்ளது. அரசுத் தரப்பு 34 சாட்சிகளை அழைக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here