15 பில்லியன் உதவி திட்டங்களை அறிவித்தார் பிரதமர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் இன்று (ஜனவரி 18) 15 பில்லியன் “Perlindungan Ekonomi dan Rakyat Malaysia” (பெர்மாய்) உதவித் தொகுப்பை அறிவித்துள்ளார்.

ஒரு சிறப்பு உரையில், முஹிடின் 305 பில்லியன் மதிப்புள்ள நான்கு பொருளாதார ஊக்க திட்டங்களை அரசாங்கம் ஏற்கனவே அறிவித்ததாகக் கூறினார்.

பெர்மாயின் கீழ் மொத்தம் 22 முயற்சிகள் செயல்படுத்தப்படும் என்று முஹிடின் கூறினார். அதாவது கோவிட் -19 தாக்கத்தை எதிர்த்துப் போராடுவது, மக்களின் நலனைப் பாதுகாத்தல் மற்றும் வணிக தொடர்ச்சியை ஆதரித்தல் ஆகிய மூன்று முக்கிய நோக்கங்களில் தொகுக்கப்பட்டுள்ளது.

நாட்டில் கோவிட் -19 இன் தினசரி சம்பவங்கள் அதிக அளவிற்கு உயர்ந்து வருவதால், தொற்றுநோய்களின் சங்கிலியை உடைக்கும் முயற்சியில் கூட்டரசு பிரதேசம் உள்ளிட்ட ஆறு மாநிலங்களும் இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் கீழ் வைக்கப்பட்டுள்ளன.

மலேசியாவின் புதிய தினசரி கோவிட் -19 எண்ணிக்கை சனிக்கிழமை (ஜனவரி 16) முதல் முறையாக 4,000க்கும் அதிகமாக இருந்தது. இது 4,029 சம்பவங்களாகும். கடந்த ஆண்டு தொற்றுநோய் தொடங்கியதில் இருந்து நாட்டில் 155,095 பேர் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

சிறப்பம்சங்கள் இங்கே:

-அனைத்து மருத்துவ முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கும் RM500 ஒரு முறை செலுத்துதல், 2021 முதல் காலாண்டில் வழங்கப்பட வேண்டிய RM300 வெள்ளி

– மொத்தம் 3,500 சுகாதாரப் பணியாளர்கள் ஆட்சேர்ப்பு செய்யப்பட வேண்டும். 150 மில்லியன் ஒதுக்கப்பட்டுள்ளது.

– தடுப்பூசி உற்பத்தியாளர்களுடன் கையெழுத்திட்ட மூன்று ஒப்பந்தங்கள் – முதல் தொகுதி தடுப்பூசிகள் அடுத்த மாதம் வரும்.

– சுகாதார அமைச்சகத்திற்கான கூடுதல் ஒதுக்கீடு RM800mil (கூடுதல் உதிரிபாகங்கள், ஸ்கிரீனிங் கருவிகள் மற்றும் பிபிஇ உபகரணங்கள் உள்ளிட்ட பொருட்களுக்கு).

– தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் மற்றும் பிற தொடர்புடைய நிறுவனங்களுக்கான RM200mil.

– கோவிட் -19 தேசிய நோய்த்தடுப்பு திட்டத்திற்கான 3 பில்லியன்.

– வங்கி கடன் நீட்டிப்பு மற்றும் கடனை திருப்பிச் செலுத்துவதை மறுசீரமைத்தல் உள்ளிட்ட நீட்டிப்பு வசதி தொடர்ந்து வங்கிகளால் வழங்கப்படும்.

– தொலைபேசி மற்றும் ஆன்லைன் மூலம் கடன் ஆலோசனை வழங்கப்பட வேண்டும்

– RM2,500 க்குக் கீழே மதிப்புள்ள கணினிகள், ஹேண்ட்போன்கள் மற்றும் டேப்லெட்டுகளுக்கான வரி விலக்கு டிசம்பர் 31,2021 வரை நீட்டிக்கப்படும்.

– சமூக மற்றும் நலத்துறை (ஜே.கே.எம்) உடனடியாக ஒரு உணவு கூடை திட்டத்தை செயல்படுத்தும், இது தகுதியான ஒவ்வொரு வீட்டிற்கும் RM100 மதிப்புள்ள அத்தியாவசிய உணவு பொருட்களை வழங்கும், மொத்தம் 50 மில்லியன் ஒதுக்கீடு

– முதியவர்கள், வீடற்றவர்கள், ஊனமுற்றோர் மற்றும் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு சமூக உதவி வழங்குவதை உள்ளடக்கிய ஜி.எல்.ஐ.சி / ஜி.எல்.சி பேரிடர் நிவாரண வலையமைப்பின் கீழ்  25 மில்லியனை அரசு ஒதுக்கும்.

– இலவச 1 ஜிகாபிட் தரவு முயற்சி ஏப்ரல் 2021 இறுதி வரை நீட்டிக்கப்படும்.

– தொற்றுநோய் அல்லது வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட PTPTN கடன் வாங்குபவர்கள், மூன்று மாத PTPTN கடன் திருப்பிச் செலுத்தும் தடைக்கு விண்ணப்பிக்கலாம். இந்த தடைக்கான விண்ணப்பத்தை மார்ச் 31, 2021 வரை செய்யலாம்

– சொக்ஸோவின் கீழ் ஊதிய மானிய திட்டம் 3.0 மேம்படுத்தப்படும் – MCO மாநிலங்களில் செயல்படும் அனைத்து முதலாளிகளும் எந்தவொரு துறையையும் பொருட்படுத்தாமல் விண்ணப்பிக்க தகுதியுடையவர்கள்.

– டெலிவரி ரைடர்ஸிற்கான சொக்ஸோவின் சுய வேலைவாய்ப்பு சமூக பாதுகாப்பு திட்டத்தின் கீழ் முழு பங்களிப்பிற்கும் நிதியளிக்க அரசாங்கம் 24மில்லியனை ஒதுக்குகிறது.

– ஏழு MCO மாநிலங்களில் 500,000 SME களை தலா RM1,000 செலுத்தி பிரஹாதின் ஸ்பெஷல் கிராண்ட் பிளஸ் உதவியை விரிவுபடுத்த அரசாங்கம், மற்ற மாநிலங்களில் 300,000 SME க்கள் தலா RM500 பெறும்.

– RM500 முதல் 14,000 சுற்றுலா வழிகாட்டிகள் மற்றும் 118,000 டாக்சிகள், பள்ளி பேருந்துகள், டூர் பஸ்கள், வாடகை கார்கள் மற்றும் இ-ஹெயிலிங் வாகனங்கள் ஆகியவற்றின் கூடுதல் உதவி, 66 மில்லியன் கூடுதல் ஒதுக்கீடு

-தங்குமிட உரிமையாளர்கள், தீம் பூங்காக்கள், மாநாட்டு மையங்கள், வணிக வளாகங்கள், உள்ளூர் விமான அலுவலகங்கள் மற்றும் பயண மற்றும் சுற்றுலா ஏஜென்சிகள் அடங்கிய நாடு முழுவதும் ஆறு வணிகத் துறைகளுக்கு 2021 ஜனவரி முதல் மார்ச் வரை மின்சார கட்டணங்களுக்கு 10% சிறப்பு தள்ளுபடி.

– அனைத்து டி.என்.பி பயனர்களுக்கும், உள்நாட்டு மற்றும் உள்நாட்டு அல்லாதவர்களுக்கு ஒரு கிலோவாட்-மணி நேரத்திற்கு இரண்டு சென் என்ற விகிதத்தில் மின்சாரம் தள்ளுபடி செய்யப்படுகிறது. இது ஜனவரி 1 முதல் ஜூன் வரை ஆறு மாத காலத்திற்கு 9% வரை மின்சார கட்டணங்களை குறைப்பதற்கு சமம். 30, 2021.

– ஒரு பஸ் மற்றும் டாக்ஸி வாடகை கொள்முதல் மறுவாழ்வு திட்டம் அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது. அங்கு வாடகை கொள்முதல் மற்றும் குத்தகை நிறுவனங்களிடமிருந்து நிதியுதவி செய்வதற்கு 50% உத்தரவாதம் பார்வையிடப்படும் பேருந்துகள் மற்றும் டாக்ஸிகள் போன்ற தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பேருந்துகளுக்கு வழங்கப்படும். 1 மில்லியன் இதற்கு உத்தரவாதம் வழங்கப்படும்.

– கோவிட் -19 சட்டம் 2020, அல்லது சட்டம் 829 இன் தாக்கத்தைக் குறைப்பதற்கான தற்காலிக நடவடிக்கைகளின் கீழ் ஒப்பந்தக் கடமைகளைச் செய்ய இயலாமைக்கான பயனுள்ள காலத்தை மார்ச் 31,2021 வரை நீட்டிக்க அரசு ஒப்புக்கொள்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here