நாடு முழுவதும் ‘முடிக்கப்படாத சிக்கலான’ 92 திட்டங்களை அரசு கண்காணித்து வருகிறது -முஸ்தபா

நாடு முழுவதும் முடிக்கப்படாத சிக்கலான 92 திட்டங்களை அரசாங்கம் கண்காணித்து வருகிறது. அதாவது இரண்டு மாதங்கள் அல்லது 20% முடிவடையும் தேதிகளுக்கு அப்பால் தாமதமாகிறது. பிரதமர் துறையின் (பொருளாதாரம்) அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ முஸ்தபா முகமட், இந்தத் திட்டங்கள் செயல்படுத்தல் ஒருங்கிணைப்பு பிரிவு (ICU), பிரதமர் துறை (JPM) மூலம் கண்காணிக்கப்படுகிறது என்றார்.

திட்ட ஒப்பந்ததாரர்கள் மற்றும் ஆலோசகர்களால் முடிவதில் தாமதம் மற்றும் வாடிக்கையாளர்களுக்கு இடையிலான ஒருங்கிணைப்பு சிக்கல்கள், செயல்படுத்தும் முகவர் மற்றும் மூன்றாம் தரப்பினருக்கு இடையேயான ஒருங்கிணைப்பு சிக்கல்கள் போன்ற முக்கிய காரணங்களில் அடையாளம் காணப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

மற்ற அமைச்சுகளுடன் ஒப்பிடும் போது கல்வி அமைச்சுதான் அதிக எண்ணிக்கையிலான (அதாவது 22) திட்டங்களைக் கொண்டுள்ளது . இதற்கிடையில், மாநிலங்களைப் பொறுத்தவரை, சபாவில் அதிக எண்ணிக்கையிலான முடிக்கப்படாத  (அதாவது 16) திட்டங்கள் உள்ளன.

மேலும் கருத்துத் தெரிவித்த முஸ்தபா, தேசிய அபிவிருத்தித் திட்டங்களை நிர்வகிப்பதில் அரச ஊழியர்களின் திறன்களை அதிகரிப்பதுடன், ஒப்பந்தக்காரர்கள் மற்றும் ஆலோசகர்களைத் தெரிவுசெய்து நியமிப்பதற்கான அளவுகோல்களை வலுப்படுத்த அரசாங்கம் உரிய நடவடிக்கைகளை எடுத்துள்ளது என்றார்.

நாங்கள் (அரசாங்கம்) திட்டங்களை செயல்படுத்துவதில் ஒருங்கிணைப்பு தொடர்பான சிக்கல்களை தீவிரமாகப் பார்க்கிறோம். மேலும் அனைத்து பங்குதாரர்களும் திட்டமிட்ட மற்றும் ஒருங்கிணைந்த முறையில் ஒன்றிணைந்து செல்ல வேண்டும் என்பதை வலியுறுத்த விரும்புகிறோம். தேசிய வளர்ச்சித் திட்டங்களைச் செயல்படுத்துவதில் இலக்குகளை அடைய முடியும் என்பதை உறுதிப்படுத்த இது முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார்.

தற்போது, ​​பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தலைமையிலான 12வது மலேசியா திட்டம் (12MP) உயர் கண்காணிப்புக் குழு, திட்டத்தின் கீழ் உள்ள அனைத்து திட்டங்களையும் திட்டவட்டமாக செயல்படுத்துவதை உறுதிசெய்ய உன்னிப்பாகக் கண்காணித்து வருவதாகவும், இதனால் தேசியப் பொருளாதார வளர்ச்சிக்கு பங்களிப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here